ThaiStockNews

สรุปหุ้นโดนขายชอร์ตหนัก ประจำวันที่ 8 เม.ย.64

สรุปหุ้นโดนขายชอร์ตหนัก ประจำวันที่ 8 เม.ย.64

หลักทรัพย์ปริมาณหุ้นที่ขายซอร์ต (หุ้น)มูลค่าการขายชอร์ต (บาท)%ปริมาณการขายชอร์ตเทียบกับปริมาณการซื้อขายแบบ Auto Matching
INTUCH-R1,739,80099,274,17526.88%
BTS-R7,135,20065,997,75524.89%
AOT4,584,100302,613,72522.98%
OSP-R1,121,90037,857,35018.77%
MAJOR418,0008,783,01017.95%
TOP-R1,566,90088,614,37516.62%
JAS-R4,177,30011,957,01015.95%
SMPC150,5001,587,30015.74%
TU2,419,00034,916,38014.35%
DELTA-R1,087,900405,161,00014.09%
CPN-R1,339,90072,045,62513.61%
LH-R4,124,40034,606,13513.08%
BGRIM-R1,219,80053,387,57513.06%
DCC6,827,70017,946,88612.72%
PSH400,8005,170,32012.71%
PLANB1,849,80012,228,98012.62%
BLA-R232,3006,120,10012.35%
RATCH-R440,00022,129,57512.11%
EGCO-R146,30026,217,15011.82%
PTT4,272,100168,191,22511.37%
EGATIF136,4001,650,44010.91%
BTS3,099,80028,673,15010.82%
TVO-R155,9004,899,42510.53%
VGI-R2,410,60016,271,55010.49%
KTC-R421,70032,450,05010.31%
DCC-R5,413,00014,226,83610.09%
EASTW-R107,3001,051,10010.08%
BH-R99,70013,612,8009.71%
MBK-R231,4003,197,8809.58%
GFPT-R354,5004,177,7709.55%
TMB30,666,90036,800,2809.39%
GULF458,70015,251,7759.06%
SPCG148,4002,864,6508.81%
CPALL1,144,50074,724,2508.78%
COM7-R1,198,40079,896,9008.77%
SAWAD-R1,101,40090,522,1008.76%
PTTEP-R871,20098,423,2008.62%
EA-R1,141,00068,339,8758.48%
SPRC-R1,470,00012,925,6208.38%
GPSC-R375,90027,722,9258.37%
QH-R2,049,7005,024,6828.19%
WHAUP300,5001,293,3068.14%
BLAND-R2,830,3003,090,0277.79%
KKP-R256,50015,645,8757.78%
IVL1,541,40069,476,5257.76%
TKN-R1,012,1009,976,1407.76%
CPF2,990,10087,261,1007.56%
KTC300,40023,032,2757.34%
AOT-R1,454,00095,916,5007.29%
CPALL-R944,20061,592,0007.24%
BDMS-R1,680,90035,804,5906.95%
MTC-R740,30048,630,6506.95%
TTW-R401,5004,697,5506.91%
SCCC-R11,6001,907,3006.84%
SPCG-R112,4002,169,3606.67%
BAM-R1,224,60025,778,4106.65%
HMPRO856,20012,235,7506.54%
IVL-R1,283,40057,847,8756.46%
TCAP447,90016,462,3756.45%
TVO94,7002,983,0506.40%
OSP377,60012,744,0006.32%
LH1,973,50016,552,8056.26%
THG-R24,700630,8506.24%
HANA-R1,712,800100,938,9006.16%
KTB-R950,60011,217,0806.15%
BAM1,128,10023,766,3006.12%
SIRI6,507,8006,440,2096.07%
TPIPP832,6003,600,4225.94%
BEM2,083,80017,032,1255.84%
ADVANC-R194,70033,099,0005.83%
TTW331,1003,873,8705.70%
KBANK-R642,80092,137,6005.62%
CRC-R336,40011,519,8505.60%
THANI-R2,104,9009,037,6305.60%
PLANB-R813,6005,377,5305.55%
TRUE3,907,40012,754,7125.55%
KBANK629,20089,906,7505.50%
OR2,351,90073,983,6505.38%
SPALI-R627,90013,479,2505.37%
AP849,4006,884,0605.35%
GULF-R268,9008,873,7005.31%
BGRIM491,20021,503,4255.26%
PTTGC-R687,20042,265,0005.25%
GFPT193,6002,288,3405.21%
RATCH189,4009,521,1005.21%
QH1,295,7003,181,8945.18%
AWC-R3,187,40015,650,0105.14%
S-R500,6001,024,0205.09%
BJC-R74,6002,778,8505.06%
TRUE-R3,509,00011,452,9724.99%
SPA-R133,6001,047,6504.96%
BBL253,10031,865,6004.94%
CPF-R1,930,10056,163,8754.88%
BDMS1,171,00024,992,3304.84%
SPRC847,1007,442,4254.83%
MINT-R1,677,50050,722,4504.65%
TISCO-R703,00069,316,5754.62%
SCC-R253,00097,699,4004.60%
MAJOR-R105,4002,245,8904.53%
CBG205,30026,009,2504.50%
SCB-R316,00034,775,4504.36%
BH44,5006,049,8504.33%
GPSC193,20014,274,6004.30%
ADVANC142,30024,191,0004.26%
EGCO52,5009,412,9004.24%
DOHOME-R834,00017,443,7904.18%
KKP136,2008,295,3754.13%
CENTEL-R73,2002,448,8754.12%
DTAC267,6008,381,3004.10%
KCE-R1,403,60081,778,9754.09%
SAT-R48,000868,8004.07%
GLOBAL443,6009,247,9104.04%
SCB292,50032,137,4504.04%
EA537,80032,127,9254.00%
MTC425,10027,974,5503.99%
CPN388,60020,934,6503.95%
INTUCH253,90014,496,6753.92%
ESSO740,4006,082,6703.81%
TOA-R85,5002,661,6503.79%
PTTGC485,70029,829,9503.71%
ESSO-R717,0005,891,3953.69%
STEC870,50013,025,1603.67%
JAS950,0002,717,0003.63%
BANPU1,734,80021,003,4303.55%
CKP-R2,014,3009,643,0643.54%
MINT1,259,50038,362,7003.49%
CENTEL61,2002,028,9003.45%
ERW573,8002,472,5123.43%
SIRI-R3,680,0003,685,7003.43%
THANI1,290,4005,549,1023.43%
BEM-R1,211,4009,920,8503.40%
STEC-R803,40011,985,5303.39%
BCP-R251,7006,245,3203.38%
PTTEP336,50038,083,3503.33%
HMPRO-R419,6006,038,2103.20%
KSL-R196,100617,4243.17%
TASCO-R536,00010,663,4303.05%
STA-R2,673,800127,128,9253.04%
WHAUP-R112,000480,9803.03%
PTG-R471,5009,557,5703.02%
M-R40,3002,143,5503.00%
BCPG143,0002,020,4902.99%
BCH-R1,070,90016,032,5102.97%
ORI-R646,4005,551,4652.96%
WHA-R4,394,80014,465,8582.96%
ITD1,724,1002,970,6952.95%
DTAC-R192,0006,001,2752.94%
STANLY-R1,000178,7002.92%
AEONTS-R57,30012,671,7002.91%
SGP114,9001,252,6902.88%
CBG-R124,90015,781,7002.74%
BA-R53,000419,7302.68%
EPG-R800,4008,630,7102.68%
BLAND971,5001,059,7262.67%
CKP1,495,8007,083,3702.63%
AMATA419,0007,413,6802.57%
BAFS-R13,100337,3252.56%
GUNKUL-R3,351,10012,971,8102.53%
MBK61,100843,7302.53%
TOP238,00013,468,3002.52%
COM7338,60022,622,9752.48%
BCP178,3004,432,5102.39%
PLAT-R38,200116,1742.38%
AI7,031,40025,075,1822.34%
RS-R309,3007,904,5752.33%
TFG-R121,100635,7752.32%
PRM-R601,7004,688,5602.28%
SC-R203,500644,7962.27%
PTT-R821,90032,259,5252.19%
GUNKUL2,800,00010,895,8402.11%
M28,4001,504,8002.11%
SHR-R200,800600,4822.10%
PRM552,8004,293,2202.09%
SF-R98,500600,7752.06%
WHA3,014,4009,872,5482.03%
IRPC9,270,10036,966,5961.98%
KCE679,80040,370,4501.98%
CK304,8005,151,1201.93%
BLA35,300930,3751.88%
TPIPL-R3,336,0006,493,2171.86%
VGI428,3002,891,0251.86%
CK-R283,7004,784,4601.80%
PTL-R54,4001,282,1701.70%
DOHOME336,6007,061,8501.69%
BBL-R84,40010,634,4001.65%
HANA458,10026,399,6001.65%
KTB254,0002,997,2001.64%
MEGA73,2002,468,2251.64%
SAWAD204,60016,853,6001.63%
MCS44,900624,1101.62%
TU-R273,8003,937,9001.62%
TISCO241,40023,884,2251.59%
BGC24,000238,8001.57%
TASCO273,3005,447,0601.56%
AMATA-R252,6004,453,4201.55%
BJC22,800849,3001.55%
VNT-R217,2008,145,0001.55%
EPG454,9004,862,3401.53%
ICHI211,2002,925,2601.51%
VIBHA160,800289,0851.49%
LPN81,000403,3801.47%
ORI316,3002,729,3051.45%
BCH509,0007,619,5601.41%
SCGP122,4005,752,8001.37%
AAV-R565,2001,484,2621.36%
IRPC-R6,197,80024,640,1921.33%
BEC-R113,6001,056,7901.29%
CHG-R362,8001,031,2641.29%
GLOBAL-R142,1002,957,5501.29%
S127,000259,3741.29%
RBF150,0002,755,0001.22%
ACE1,150,0004,435,0001.19%
SPALI138,7002,956,1901.19%
ICHI-R159,0002,198,2901.14%
RS147,5003,758,8751.11%
SHR101,900306,2381.07%
OR-R463,40014,539,3251.06%
PSH-R33,300429,5701.06%
RBF-R130,5002,377,6801.06%
STGT805,40037,119,1251.05%
AWC634,2003,105,4021.02%
HTC5,600210,6001.01%
AAV412,4001,089,1160.99%
SCCC1,600263,3000.94%
AP-R145,3001,183,1400.91%
PTG140,2002,837,7100.90%
SSP48,400686,0800.89%
SCC48,10018,629,0000.88%
TKN114,9001,138,2600.88%
DELTA63,70023,764,8000.82%
SYNEX50,0001,200,0200.82%
TCAP-R57,0002,109,0000.82%
UTP27,500547,6100.80%
CRC47,3001,597,8750.79%
TTCL42,000246,7800.79%
TOA14,900462,1750.66%
STPI12,00048,6540.64%
TQM-R46,0005,805,9500.64%
ITD-R370,200640,2640.63%
PTL19,300453,4000.60%
NOBLE59,300504,0500.58%
TIP11,000302,5000.57%
THCOM83,400745,0800.56%
MEGA-R23,500793,0000.53%
SUPER368,100353,3760.53%
JMART-R37,5001,593,9000.48%
JMT47,4002,101,6000.47%
7UP547,500528,3010.46%
BANPU-R207,6002,539,3400.42%
RCL95,0002,446,2500.42%
CHG113,400322,0560.40%
TPIPP-R49,200212,8140.35%
SIS4,200105,6500.31%
UNIQ15,40093,7000.31%
VNT43,8001,642,5000.31%
JWD51,800452,5500.30%
STA242,20011,881,9750.28%
TMB-R922,6001,107,1200.28%
SGP-R9,800105,4000.25%
AJ11,000216,7000.18%
TQM12,5001,563,5500.17%
SCGP-R14,400676,8000.16%
ACE-R147,800570,5080.15%
BAY-R90033,0750.15%
JKN11,100116,5500.14%
TPIPL129,800250,3530.07%
BA1,2009,2400.06%
JMT-R3,700165,1000.04%
LHFG-R4,3005,1170.03%
STARK35,500160,4600.02%
BCPG-R5007,0400.01%
BPP-R1,10021,3400.01%
SINGER2008,4000.01%
TFG2001,0500.00%

*หมายเหตุ
  – ไม่รวมรายการขายชอร์ตของสมาชิกที่เป็นผู้ร่วมค้าหน่วยลงทุนหรือผู้ดูแลสภาพคล่องของหน่วยลงทุนของกองทุนรวมอีทีเอฟเพื่อบัญชีบริษัทประเภทเพื่อทำกำไรจากส่วนต่างของราคาหรือเพื่อดูแลสภาพคล่อง แล้วแต่กรณี
  – รายการที่ชื่อย่อหลักทรัพย์ต่อด้วย “-R” หมายถึงข้อมูลธุรกรรมขายชอร์ตในเอ็นวีดีอาร์

ที่มา : www.set.or.th

The post สรุปหุ้นโดนขายชอร์ตหนัก ประจำวันที่ 8 เม.ย.64 appeared first on ข่าวหุ้นธุรกิจออนไลน์.

ที่มา: ข่าวหุ้นธุรกิจออนไลน์

วันที่ April 9, 2021, 06:52

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *