ThaiStockNews

สรุปหุ้นโดนขายชอร์ตหนัก ประจำวันที่ 7 เม.ย.64

สรุปหุ้นโดนขายชอร์ตหนัก ประจำวันที่ 7 เม.ย.64

หลักทรัพย์ปริมาณหุ้นที่ขายซอร์ต (หุ้น)มูลค่าการขายชอร์ต (บาท)%ปริมาณการขายชอร์ตเทียบกับปริมาณการซื้อขายแบบ Auto Matching
INTUCH-R2,153,000122,723,25031.50%
MTC-R3,665,000244,075,07528.62%
BJC-R1,366,40050,902,22521.74%
TVO-R522,50016,449,45019.09%
BTS-R17,275,900160,249,69018.31%
EGCO-R276,20049,614,15016.89%
GFPT-R778,6009,283,03015.54%
AOT-R4,622,400305,547,05015.28%
TU2,509,60036,220,69015.12%
BLAND-R16,063,70017,950,37215.04%
DTAC-R1,134,10035,729,55013.94%
JAS-R7,641,70021,878,36413.92%
PLANB4,101,90027,387,27513.52%
TOP-R1,608,20090,666,30012.97%
TTW-R631,5007,388,55012.91%
BGRIM-R2,712,400119,674,87512.84%
KBANK1,533,600220,741,00012.70%
GULF-R2,157,70071,204,10012.48%
BH-R95,00012,864,20011.73%
PSH-R516,2006,657,06010.98%
CKP-R4,403,60020,672,98210.73%
SPCG-R250,0004,850,02010.42%
DELTA-R1,083,700418,077,00010.33%
EA-R1,367,90082,264,80010.18%
CPF4,958,000143,094,0259.96%
SCB-R1,041,000115,537,1509.94%
KBANK-R1,194,300171,989,5009.89%
TPIPP1,772,2007,633,0349.88%
GULF1,688,60055,960,3509.76%
MAJOR554,20011,625,4009.38%
OSP-R1,083,00036,583,5009.30%
SPALI-R400,9008,425,0209.15%
GFPT457,9005,464,7809.14%
SAWAD-R1,307,900109,418,2009.02%
PTT7,305,700289,776,2008.78%
SCC-R345,400136,981,5008.76%
TASCO-R1,404,50028,175,7508.62%
MBK-R493,7006,937,5308.33%
SPRC-R3,253,30029,085,8358.23%
TRUE-R9,065,00029,527,9687.69%
ERW2,548,20011,034,3407.68%
TRUE9,022,60029,534,4487.66%
BCH1,347,00019,460,4807.61%
HMPRO-R2,549,30036,447,4207.58%
EGATIF71,500865,1507.45%
THANI-R5,142,40022,190,4067.44%
TQM-R68,3008,428,6007.44%
AP-R1,141,4009,222,8107.31%
THG-R36,200919,6257.30%
CPF-R3,591,000103,149,3007.22%
SPA-R434,3003,452,3657.15%
CBG-R439,90055,631,2007.11%
KTC550,70042,602,2007.08%
COM7-R2,032,800136,254,5256.93%
TCAP723,50026,777,2256.90%
ADVANC-R506,00086,151,8006.89%
QH1,798,2004,406,5686.78%
TKN-R716,0007,074,3906.72%
BLA-R171,5004,508,1256.66%
AOT1,973,800130,570,6506.53%
MINT2,670,20080,677,3006.53%
RATCH-R361,60018,173,5256.49%
EASTW-R132,7001,297,8906.47%
WHAUP428,1001,851,3026.47%
BAFS-R53,5001,407,3006.37%
DTAC506,30015,990,8256.22%
LH-R3,167,20026,445,5106.19%
OSP720,20024,384,1506.18%
BANPU3,718,10044,406,3006.07%
STEC-R1,258,80019,340,3206.00%
GPSC-R581,20043,210,4755.92%
VGI3,022,30020,475,8055.91%
BCPG455,7006,522,6805.88%
SGP-R154,6001,733,3005.88%
KSL-R277,600883,2565.86%
KTC-R453,00035,061,8005.82%
HMPRO1,948,90027,793,6605.79%
DCC-R4,348,70011,546,1085.78%
BDMS-R2,086,80044,563,8105.72%
CPALL2,498,300162,936,0755.52%
AP856,2006,934,3605.49%
BCP-R194,5004,860,9205.43%
TVO148,6004,680,9005.43%
CBG329,10041,689,3005.32%
BBL455,20057,448,7505.29%
BCP189,6004,736,4305.29%
CRC-R1,066,20037,196,5505.29%
HANA-R942,20054,020,4505.28%
CHG-R1,841,4005,192,7485.23%
BEM4,528,20037,350,5605.22%
MINT-R2,130,60064,573,1255.21%
AEONTS-R119,60026,919,2005.19%
SIRI-R11,592,10011,687,4875.02%
TPIPL733,1001,295,8215.02%
BDMS1,814,60038,585,3204.97%
PSH219,5002,831,5504.67%
BJC286,60010,631,9254.56%
BAM-R890,50018,878,6004.52%
PTTEP-R367,00041,947,3504.51%
OR2,342,70073,434,3754.50%
SPALI193,7004,072,2204.42%
WHA-R5,060,50016,927,6324.40%
BAY-R50,0001,843,3504.36%
PTTGC-R836,90051,454,1254.26%
KKP113,6006,907,0504.24%
LH2,152,80018,006,4204.21%
PTTEP343,00039,268,0004.21%
TPIPL-R610,6001,079,9944.18%
CENTEL258,9008,567,6754.16%
TOP514,70028,961,0254.15%
KCE-R1,005,50059,063,7254.12%
BTS3,791,00035,264,8704.02%
TFG-R242,0001,268,5303.96%
STEC826,40012,729,4203.94%
S-R603,6001,239,8683.91%
AWC-R3,568,70017,433,2743.88%
RATCH215,20010,841,9503.86%
SCB404,60044,901,4003.86%
BA-R216,5001,721,1153.83%
AWC3,479,50017,023,3503.78%
KKP-R100,1006,078,7253.74%
TMB24,528,80029,707,6273.74%
PTTGC725,20044,399,4753.69%
COM71,069,30071,662,4003.65%
BEM-R3,119,60025,713,6053.60%
CPN-R582,70031,195,3253.57%
DCC2,687,1007,193,7983.57%
BAM698,70014,827,3703.55%
AMATA-R529,8009,346,0903.54%
IRPC11,159,20043,344,7283.48%
KTB-R1,371,60016,322,0403.41%
QH-R861,1002,113,0883.25%
RS-R640,50016,209,8753.24%
MEGA-R248,6008,395,2503.21%
SIRI7,342,5007,454,3593.18%
TCAP-R330,50012,222,7003.15%
BGRIM662,50029,168,3253.14%
IVL905,60039,439,2503.12%
AMATA462,6008,223,1403.09%
ADVANC223,30038,003,9003.04%
SGP79,600901,2303.03%
BBL-R254,30032,162,4502.95%
WHA3,334,00011,125,0762.90%
CPALL-R1,288,10084,228,8752.85%
EPG-R1,154,10012,202,8002.78%
SCC107,90042,766,3002.74%
TASCO437,3008,750,3202.68%
IVL-R769,60034,052,5252.66%
EGCO41,9007,531,1502.56%
GLOBAL-R253,5005,355,3202.56%
CRC514,50017,993,5502.55%
CKP1,040,1004,910,1642.53%
THANI1,710,8007,419,9982.47%
CK-R279,1004,804,1602.46%
JAS1,350,0003,862,0002.46%
SPRC965,6008,600,0452.44%
CPN397,00021,273,9252.43%
GPSC237,10017,615,3502.42%
BH19,3002,615,7502.38%
TISCO143,00014,007,0752.38%
CK262,9004,550,0702.32%
ESSO-R511,1004,181,5552.32%
PLANB-R666,5004,451,0452.20%
SC-R175,900562,8802.20%
KCE534,50031,446,4002.19%
GLOBAL215,8004,537,3902.18%
OR-R1,133,70035,430,8502.18%
MTC265,70017,768,0752.07%
SUPER9,660,8009,311,2802.04%
EA270,70016,269,8252.01%
PTL-R116,4002,704,7002.00%
SYNEX231,3005,575,2402.00%
MAJOR-R116,2002,441,1401.97%
VNT-R104,0003,900,0001.96%
TU-R315,5004,544,8601.90%
TIP15,500426,2501.84%
INTUCH122,6006,988,2001.79%
SSP95,0001,345,4701.77%
BGC50,700507,0001.73%
HANA303,90017,354,8251.70%
SAWAD244,60020,457,1001.69%
ESSO368,2002,982,8101.67%
KTB664,2007,903,9801.65%
TISCO-R98,6009,681,5501.64%
CENTEL-R100,6003,341,5751.62%
JWD54,900469,8351.62%
MEGA124,5004,208,8751.61%
ERW-R524,1002,264,5941.58%
BPP210,9004,116,2701.53%
STANLY-R700125,6501.50%
BCH-R263,4003,792,9601.49%
DOHOME-R148,4003,006,9901.44%
TKN153,5001,519,9001.44%
ORI-R642,0005,524,9051.43%
CHG485,6001,369,3921.38%
GUNKUL4,460,50017,536,1301.38%
ICHI363,9005,055,9901.38%
ITD1,517,9002,706,3921.37%
MBK79,3001,124,8501.34%
IRPC-R4,212,70016,420,5181.31%
TPIPP-R231,400995,0201.29%
GUNKUL-R4,062,10015,934,5361.26%
RS248,8006,289,6501.26%
EPG517,6005,491,8001.25%
JMT-R223,60010,143,1501.22%
BLAND1,268,7001,425,1451.19%
AAV839,8002,262,1961.18%
DOHOME115,8002,335,2401.12%
MCS51,600724,8301.12%
PTT-R906,20035,852,4251.09%
DELTA112,80043,463,5001.07%
M-R54,8002,868,9501.07%
SHR246,200742,5121.07%
PTG-R242,5004,922,7501.05%
VIBHA98,800177,7760.99%
SCGP172,8008,035,2000.95%
SCGP-R166,5007,809,3000.91%
SCCC-R2,000328,4500.90%
THCOM121,6001,081,7700.89%
AAV-R631,4001,708,0340.88%
ACE-R1,147,8004,452,4820.86%
VGI-R440,6002,983,7200.86%
BEC-R115,5001,064,4250.85%
RBF-R152,1002,881,9500.83%
PRM-R334,2002,652,9200.80%
ICHI-R203,1002,860,6000.77%
SCCC1,700278,8000.76%
S114,900235,3840.75%
TQM6,800841,0500.74%
PTG166,7003,350,1200.72%
BLA17,700464,6250.69%
STPI31,400128,8220.69%
PRM285,2002,275,2400.68%
LPN67,600341,3450.66%
PSL-R164,2001,937,5600.66%
SAT-R12,500222,5000.66%
ORI291,0002,533,0400.65%
SPCG14,800287,8200.62%
STGT711,40031,387,2000.62%
STA-R483,80023,534,6500.60%
RCL50,9001,281,7100.59%
SF-R34,900213,2550.59%
BA32,200259,2100.57%
TMB-R3,584,6004,337,3660.55%
PLAT-R31,80097,2580.52%
STA417,50020,267,3500.52%
BANPU-R314,8003,777,6000.51%
UTP42,200843,2500.51%
HTC3,300125,4000.49%
JMT86,4003,888,9000.47%
M24,0001,258,8000.47%
TTCL67,500399,4550.45%
JMART-R38,3001,625,8750.44%
SHR-R79,400241,3760.35%
NOBLE78,000663,4700.30%
VNT15,600588,9000.29%
PTL16,300372,8500.28%
RBF50,000975,0000.27%
BCPG-R18,000257,4000.23%
UNIQ14,40088,5600.20%
WHAUP-R11,70050,6540.18%
SIS4,100103,5250.17%
7UP547,500525,6000.15%
AJ11,000211,5400.12%
STARK836,9003,782,6700.10%
LHFG-R8,2009,8630.08%
ACE100,000386,0000.07%
JKN11,100117,6700.06%
SAMART9,30090,5300.06%
ITD-R58,000101,2550.05%
TFG2,80014,7000.05%
AI36,400126,9000.02%
BPP-R2,20043,0900.02%
SINGER2008,1500.00%
STGT-R3,600158,4000.00%
SUPER-R2001940.00%

*หมายเหตุ
  – ไม่รวมรายการขายชอร์ตของสมาชิกที่เป็นผู้ร่วมค้าหน่วยลงทุนหรือผู้ดูแลสภาพคล่องของหน่วยลงทุนของกองทุนรวมอีทีเอฟเพื่อบัญชีบริษัทประเภทเพื่อทำกำไรจากส่วนต่างของราคาหรือเพื่อดูแลสภาพคล่อง แล้วแต่กรณี
  – รายการที่ชื่อย่อหลักทรัพย์ต่อด้วย “-R” หมายถึงข้อมูลธุรกรรมขายชอร์ตในเอ็นวีดีอาร์

ที่มา : www.set.or.th

The post สรุปหุ้นโดนขายชอร์ตหนัก ประจำวันที่ 7 เม.ย.64 appeared first on ข่าวหุ้นธุรกิจออนไลน์.

ที่มา: ข่าวหุ้นธุรกิจออนไลน์

วันที่ April 8, 2021, 06:52

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *